

**MKATABA WA HUDUMA YA UFUNDI WA UJENZI WA NYUMBA YA MAKAZI YA  
MTUMISHI (MOI) HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SONGEA  
NAMBA YA MKATABA ME/007/2021-2022/SORRH/W/11**

**KATI YA**

**MGANGA MFAWIDHI  
(MWAJIRI)**

**NA**

**EXAVERY ROMWARD HUKA  
(MWAJIRIWA)**

**MKATABA WA HUDUMA YA UFUNDI WA UJENZI WA NYUMBA YA MAKAZI YA  
MTUMISHI (MOI) HOSPITALI YA RUFEE YA MKOA SONGEA**

**KATI YA**

**MGANGA MFAWIDHI** Sanduku la Posta 5, Songea (ambaye katika mkataba huu atajulikana kama Mwajiri) kwa upande mmoja.

**NA**

**EXAVERY ROMWARD HUKA** mwenye namba ya simu 0621817659 (ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiriwa kwa upande mwingine)

**KWAKUWA** Mwajiri anahitaji na yuko tayari kumwajiri mwajiriwa kwa ajili ya kutoa huduma ya ufundi wa ujenzi wa nyumba ya makazi ya mtumishi (MOI) Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Songea.

**NA KWAKUWA** Mwajiriwa yuko tayari kutoa huduma ya ufundi wa ujenzi wa nyumba ya makazi ya mtumishi (moi) Hospitali ya Rufaa ya Mkoa gharama ya Tsh **14,500,000** Kwa muda wa Mwezi mmoja.

**HIVYO BASI** pande zote mbili zinashuhudia makubaliano yafuatayo:-

1. **KWAMBA** Mkataba huu utanza tarehe 25/04/2022 Mpaka tarehe 26/06/2022.....
2. **KWAMBA** Mwajiri atakuwa na wajibu wa kutoa vifaa vya Ujenzi vya kiwandani na visivyo vya kiwandani vitakavyo ainishwa na kamati ya Ujenzi.
3. **KWAMBA** Mwajiri atakuwa na wajibu wa kutunza vifaa vilivyo nunuliwa.
4. **KWAMBA** Mwajiri atakuwa na wajibu wa kumlipa mwajiriwa gharama ya Tsh **14,500,000** (Milioni kumi na nne Laki tano tu)
5. **KWAMBA** Malipo ya kipengele namba nne (4) yatafanywa kulingana na kazi iliyo fanyika na kisibitishwa na Mhandisi wa ujenzi.
6. **KWAMBA** Hakutakuwa na mabadiliko ya aina yoyote katika kipindi chote cha Mkataba.
7. **KWAMBA** Mwajiriwa atakuwa na wajibu wa kutoa huduma ya ufundi wa ujenzi wa nyumba ya makazi ya mtumishi (MOI) Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Songea.

8. **KWAMBA** Mwajiriwa anapaswa kufanya kazi kwa kuzingatia maelekezo ya kitaalamu kutoka kwa Mhandisi wa Ujenzi.
9. **KWAMBA** Mwajiriwa anatakiwa kutunza siri za Mwajiri atakazo zijua katika kipindi chote cha Mkataba huu.
10. **KWAMBA** Mwajiriwa anatakiwa kuhakikisha kuwa eneo la Ujenzi ni safi mda wote.
11. **KWAMBA** Mwajiriwa atakuwa na wajibu wa kufanya kazi kwa uaminifu na pasipo kumsababishia hasara yoyote mwajiri
12. **KWAMBA** Mwajiriwa anatakiwa kutumia sehemu ya malipo yake kwa ajili ya kuwalipa wasaidizi wake wa kazi na kutosababisha mgogoro wowote wa malipo katika eneo la Ujenzi.
13. **KWAMBA** Mwajiri atakuwa na wajibu wa kuvunja Mkataba mda wowote atakapo ona inafaa, pale atakapo jiridhisha kuna ukiukwaji wa makubaliano katika Mkataba.
14. **KWAMBA** Endapo kutakuwa na hasara yoyote iliyo sababishwa na mwajiriwa, mwajiriwa atakuwa na wajibu wa kulipa gharama za hasara alizozisababisha au kukatwa malipo yake ilikufidia hasara iliyo sababishwa.
15. **KWAMBA** Endapo kama kutakuwa na ucheleweshwaji wa kazi uliosababishwa na kucheleweshwa kwa malipo mwajiri atamwongeza muda wa kazi kwa mwajiriwa.
16. **KWAMBA** Endapo kama kutakuwa na ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na mwajiriwa mwajiri atakuwa na wajibu wa kuvunja mkataba
17. **KWAMBA** Mwajiri atatoe kusudio la kuvunja Mkataba kwa maandishi ndani ya siku saba.
18. **KWAMBA** mkataba huu ni halali kwa mujibu wa sheria za Tanzania na utatafsiriwa kwa mujibu wa sheria hizi.

**HIVYO BASI** pande zote mbili zimeweka saini tarehe, mwezi na mwaka kama inavyoonyesha hapa chini:-

**KWA AJILI YA USHAHIDI** wa makubaliano ya Utekelezaji wa Mkatoba huu, pande mbili zinazohusika wameweka saini zao kama ifuatavyo:

**YAMESAINIWA** na **KUTOLEWA** na

Saini: [Signature]

Jina: DR. MAGARI MAJURA



Cheo: **MGANGA MFAWIDHI**

Tarehe 25 Mwezi 04 2022

Saini: [Signature]

Jina: Frank Haseo

Cheo: **MHANDISI WA UJENZI**

Tarehe 25 Mwezi 04 2022

**YAMESAINIWA** na **KUTOLEWA** na

Saini: [Signature]

Jina: EXAVERY ROMWARD HUKA

Cheo: **FUNDI KIONGOZI**

Tarehe 25 Mwezi 04 2022

Saini: [Signature]

Jina: Abdallah Said Hamo

Cheo: **SHAHIDI**

Tarehe 25 Mwezi 04 2022

UJENZI WA NYUMBA YA MTUMISHI (MOI)-MANISPAA YA SONGEA		
NA.	AINA YA KAZI	BEI (TSHS)
<b>A. Ujenzi wa Msingi wa Jengo (Sub-structure)</b>		
1	Kuseti jengo	150,000
2	Uchimbaji wa Msingi wa jengo	350,000
3	Uchimbaji wa Msingi wa nguzo	100,000
4	Kufukia udongo baada ya kujenga msingi	100,000
5	Kumwaga zege kwenye Msingi wa tofari	100,000
6	Kufunga mbao pembezeni mwa kitako cha nguzo	50,000
7	Kusuka nondo na kumwaga zege kwenye Msingi wa nguzo	50,000
8	Kujenga Msingi wa jengo kwa tofari	1,000,000
9	Ujazaji wa udongo katika Msingi wa jengo	300,000
10	Upangaji wa mawe (Hardcore) na utandazaji wa DPM	300,000
11	Kufunga mbao pembezeni mwa jamvi	100,000
12	Uwekaji wa dawa ya kuuu mchwa (Aldrin solution)	50,000
13	Kumwaga zege kwenye jamvi (Oversite Concrete)	400,000
14	Umwagiliaji wa maji	50,000
15	Kuondoa mbao	50,000
<b>Jumla Ndogo ya Msingi wa Jengo</b>		<b>3,150,000/-</b>
<b>B. Ujenzi wa Jengo (Super-structure)</b>		
1	Utandazaji wa Dump Proof Coarse (DPC) kabla ya ujenzi wa ukuta	50,000
2	Ujenzi wa ukuta wa tofari	1,500,000
3	Usukaji wa nondo 12mm na 8mm kwa ajili ya Ring beam	100,000
4	Kufunga mbao pembezeni mwa Ring beam	100,000
5	Kumwaga zege kwenye Ring beam	100,000
6	Umwagiliaji wa maji	50,000
<b>Jumla Ndogo ya Ujenzi wa Jengo</b>		<b>1,900,000/-</b>
<b>C. Uzekaji wa Jengo (Roof Structure and Covering)</b>		
1	Utengenezaji wa makenchi, Papi na Fascia board	600,000
2	Upigaji (Upauaji) wa bati na mifuniko yake (Hip and Valleys)	700,000
<b>Jumla Ndogo ya Uzekaji wa Jengo</b>		<b>1,300,000/-</b>
<b>D. Ufungaji wa Gutters na Ceiling Board</b>		
1	Ufungaji wa Gutters, Upvc down pipes, bend, elbow na PVC Ceiling	600,000
2	Utengenezaji wa Ceiling Joist na ufungaji wa Gypsum board na plain cornices	600,000
<b>Jumla Ndogo ya Ufungaji wa Gutters na Ceiling Board</b>		<b>1,200,000/-</b>
<b>Jumla Ndogo ya Ujenzi wa Jengo</b>		<b>1,000,000/-</b>
NA.	AINA YA KAZI	BEI (TSHS)

<b>E.</b>	<b>Uwekaji wa Milango na Madirisha (DOORS AND WINDOWS)</b>		
1	Uwekaji wa fremu za milango	200,000	
2	Uwekaji wa fremu za madirisha	200,000	
	<b>Jumla Ndogo ya Uwekaji wa Milango na Madirisha</b>	<b>400,000</b>	
<b>F.</b>	<b>Umaliziaji wa Ukuta wa Jengo na Sakafu (Finishing)</b>		
1	Upigaji wa lipu na usafi wa ukuta na Ceiling board na uwekaji wa wall tiles	1,200,000	
2	Uwekaji wa marumaru za chini na Skirting zake	<del>1,400,000</del>	
3	Umwagiliaji wa maji	<del>1,200,000</del>	
	<b>Jumla Ndogo ya Umaliziaji wa Ukuta wa Jengo na Sakafu</b>	<b>2,700,000</b>	
		<del>1,000,000</del>	
		<del>100,000</del>	
		<del>2,100,000</del>	
<b>G.</b>	<b>Upakaji wa Rangi (Painting and Decoration)</b>		
1	Upakaji wa rangi kuta za ndani na nje ya jengo	1,200,000	
	<b>Jumla Ndogo ya Upakaji wa rangi</b>	<b>1,200,000</b>	
		<del>1,200,000</del>	
		<del>1,000,000</del>	
<b>H</b>	<b>Umeme (Electrical Installation)</b>		
1	Usukaji wa Umeme awamu ya kwanza - Conduit and Box	<del>400,000</del>	
2	Usukaji wa Umeme awamu ya pili - Wiring, Fittings and other accessories	<del>400,000</del>	
	<b>Jumla Ndogo ya Umeme</b>	<b>800,000</b>	
		<del>800,000</del>	
		<del>600,000</del>	
<b>I</b>	<b>Ujenzi wa Mfumo wa Maji Safi na Maji Taka (Plumbing and Sanitary)</b>		
1	Ujenzi wa Chamber za maji machafu	200,000	
2	Ujenzi wa Septic Tank	<del>300,000</del>	
3	Ujenzi wa Shimo kubwa la maji machafu	<del>400,000</del>	300,000
4	Umwagiliaji wa maji	<del>900,000</del>	400,000
5	Ufungaji wa mabomba na viungo vyake katika uingizaji wa maji ndani ya	100,000	
6	Ufungaji wa vyoo na viungo vyooni na jikoni kwa ajili ya mfumo wa majitaka	400,000	300,000
	<b>Jumla Ndogo ya Ujenzi wa Mfumo wa Maji Safi na Maji Taka</b>	<b>2,500,000</b>	
		<del>2,000,000</del>	1,700,000
<b>J</b>	<b>Ujenzi wa Uzio (Boundary Fence Block) 33m x 54m</b>	<b>9,000,000</b>	
	<b>Jumla Ndogo ya Ujenzi wa Uzio</b>	<b>9,000,000</b>	
		<del>9,000,000</del>	
<b>K</b>	<b>Ujenzi wa mnara wa tenki la maji urefu 5m</b>	<b>1,200,000</b>	
		<del>600,000</del>	
<b>L</b>	<b>Ujenzi wa choo cha nje 3mx3m</b>	<b>800,000</b>	
		<del>800,000</del>	530,000

⊗

